วันอาทิตย์ที่ 9 ตุลาคม 2565 นางณัฐนรี แสงสว่าง ปลัดอำเภอชัยบาดาล เป็นผู้แทนนายอำเภอชัยบาดาล เป็นประธานในพิธีทำบุญกองทุนธนาคารขยะตำบลม่วงค่อม พร้อมด้วย นางจันทร์ฉาย จันทร์ลา ท้องถิ่นอำเภอชัยบาดาล นายนันทวัฒน์ อินทร์สุข นายกองค์การบริหารส่วนตำบลม่วงค่อม ผู้บริหาร ข้าราชการ และพนักงานองค์การบริหารส่วนตำบลม่วงค่อม ร่วมพิธีทำบุญกองทุนธนาคารขยะตำบลม่วงค่อม ประจำปี 2565 ณ โดมกองทุนธนาคารขยะตำบลม่วงค่อม โดยองค์การบริหารส่วนตำบลม่วงค่อม ขอรับบริจาคขยะรีไซเคิลจาก 11 หมู่บ้าน เพื่อนำไปจำหน่ายแปลงเป็นทุนทรัพย์ในการดูแลผู้พิการ ผู้สูงอายุ และผู้ด้อยโอกาสในชุมชน
![](https://www.muangkhom.go.th/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_ผ้าป่า-ธ.ขยะ-ปี-65_๒๒๑๐๑๐_489.jpg)