วันศุกร์ที่ 7 ตุลาคม 2565 เวลา 08.30 น. ณ บริเวณหน้าเสาธงองค์การบริหารส่วนตำบลม่วงค่อม นายนันทวัฒน์ อินทร์สุข นายกองค์การบริหารส่วนตำบลม่วงค่อม พร้อมด้วย ผู้บริหาร ข้าราชการ พนักงานองค์การบริหารส่วนตำบลม่วงค่อม และนักเรียนศูนย์พัฒนาองค์การบริหารส่วนตำบลม่วงค่อม ร่วมกิจกรรมเข้าแถวเคารพธงชาติสวดมนต์ไหว้พระ และสรุปการปฏิบัติงานเพื่อเตรียมความพร้อมในการจัดพิธีทำบุญกองทุนธนาคารขยะ ที่จะจัดขึ้นในวันอาทิตย์ที่ 9 ตุลาคม 2565 ทั้งนี้ ผู้บริหาร ข้าราชการ และพนักงานองค์การบริหารส่วนตำบลม่วงค่อม พร้อมใจกันยืนสงบนิ่ง 1 นาที เพื่อไว้อาลัยให้กับผู้เสียชีวิตในเหตุการณ์กราดยิงศูนย์พัฒนาเด็กเล็กองค์การบริหารส่วนตำบลอุทัยสวรรค์ อำเภอนากลาง จ.หนองบัวลำภู โดยผู้บริหาร ข้าราชการ และพนักงานองค์การบริหารส่วนตำบลม่วงค่อม ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้บาดเจ็บ และผู้เสียชีวิตอย่างสุดซึ้ง
![](https://www.muangkhom.go.th/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_71065-เข้าแถวเคารพธงชาติและร่วมไว้อาลัย__10.jpg)