วันศุกร์ที่ 15 มีนาคม 2567 เวลา 10.00 น. องค์การบริหารส่วนตำบลม่วงค่อม จัดประชุมประชาคมรับฟังความคิดเห็นของประชาชนการแก้ไขปัญหาทางลัดผ่านในพื้นที่ และลดอุบัติเหตุจุดตัดทางรถไฟฯ ในพื้นที่หมู่ที่ 5 ตำบลม่วงค่อม อำเภอชัยบาดาล จังหวัดลพบุรี ณ ศาลาประชาคม หมู่ที่ 5 อำเภอชัยบาดาล จังหวัดลพบุรี เพื่อให้ประชาชน และผู้ประกอบการได้มีเวทีพบปะพูดคุยสอบถามข้อเสนอต่างๆ มีประชาชนเข้าร่วมประชาคม จำนวน 24 คน มีผู้เห็นด้วย 20 คน ผู้ที่ไม่เห้นด้วย 4 คน องค์การบริหารส่วนตำบลม่วงค่อม จึงเป็นหน่วยงานกลางในการจัดประชุมประชาคมเพื่อให้ประชาชนและสถานประกอบการได้พูดคุยและมีส่วนร่วมในการประชาคมครั้งนี้
![](https://www.muangkhom.go.th/wp-content/uploads/2024/03/S__8560700-1024x768.jpg)
![](https://www.muangkhom.go.th/wp-content/uploads/2024/03/S__8560702-1024x768.jpg)
![](https://www.muangkhom.go.th/wp-content/uploads/2024/03/S__8560703-1024x768.jpg)
![](https://www.muangkhom.go.th/wp-content/uploads/2024/03/S__8560704-1024x768.jpg)
![](https://www.muangkhom.go.th/wp-content/uploads/2024/03/S__8560705-1024x768.jpg)
![](https://www.muangkhom.go.th/wp-content/uploads/2024/03/S__8560706-1024x768.jpg)
![](https://www.muangkhom.go.th/wp-content/uploads/2024/03/S__8560707-1024x768.jpg)
![](https://www.muangkhom.go.th/wp-content/uploads/2024/03/S__8560709-1024x768.jpg)
![](https://www.muangkhom.go.th/wp-content/uploads/2024/03/S__8560710-1024x768.jpg)
องค์การบริหารส่วนตำบลม่วงค่อมได้ดำเนินการติดตั้งป้ายเพื่อแจ้งเตือนประชาชนผู้ใช้ถนนในเขตพื้นที่ที่เป็นจุดตัดทางรถไฟ ให้ระมัดระวัง และเพื่อป้องกันการเกิดอุบัติเหตุบริเวณจุดตัดทางรถไฟ เบื้องต้น
![](https://www.muangkhom.go.th/wp-content/uploads/2024/04/S__8929456-1-1024x768.jpg)
![](https://www.muangkhom.go.th/wp-content/uploads/2024/04/112230-1024x768.jpg)
![](https://www.muangkhom.go.th/wp-content/uploads/2024/04/S__8929452-4-1024x768.jpg)
![](https://www.muangkhom.go.th/wp-content/uploads/2024/04/S__8929454-3-1024x768.jpg)
![](https://www.muangkhom.go.th/wp-content/uploads/2024/04/S__8929455-1-1024x768.jpg)